ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนสอบถามสารสร้างโฟมในสูตรล้างหน้าครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนสอบถามสารสร้างโฟมในสูตรล้างหน้าครับ

โพสต์โดย kphphph » ศุกร์ ก.พ. 22, 2019 11:13 pm

ระหว่าง
- Coco-Foam™ (Cocamidopropyl Hydroxysultaine)
- SulFoam™ (Disodium Laureth Sulfosuccinate)

รบกวนสอบามเปรียบเทียบระหว่างสาร2ชนิดนี้ดังนี้ครับ
1.ตัวไหนสร้างโฟมได้มากกว่า
2.ตัวไหนสร้างโฟมได้เนื้อโฟมละเอียดกว่า
3.ตัวไหนสร้างโฟมได้อยู่นานกว่าครับ

ขอบคุณครับ
kphphph

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนสอบถามสารสร้างโฟมในสูตรล้างหน้าครับ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.พ. 24, 2019 11:54 pm

สวัสดีคะ

ขออภัยอย่างสูงคะ ทีมงานไม่มีข้อมูลดังกล่าวคะ มีข้อมูลเพียงว่า สารชะล้างทั้ง 2 รายการ สามารถให้ฟองได้ดีคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: รบกวนสอบถามสารสร้างโฟมในสูตรล้างหน้าครับ

โพสต์โดย kphphph » จันทร์ ก.พ. 25, 2019 12:28 am

ขอบคุณครับ
kphphph

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง