ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

แชมพู ใช้GuarCat™ Standard เป็นตัวปรับข้นหนืดในสูตร

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

แชมพู ใช้GuarCat™ Standard เป็นตัวปรับข้นหนืดในสูตร

โพสต์โดย goodday.th » พุธ ก.พ. 20, 2019 4:38 pm

ถ้าต้องการทำแชมพู ใช้GuarCat™ Standard เป็นตัวปรับข้นหนืดในสูตร จะได้หรือไม่คะ จะได้เนื้อใส หรือขุ่น
ขอบคุณค่ะ
goodday.th

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: แชมพู ใช้GuarCat™ Standard เป็นตัวปรับข้นหนืดในสูตร

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.พ. 24, 2019 11:40 pm

สวัสดีคะ

การใช้ GuarCat™ ในสูตร จะส่งผลต่อความข้นหนืดของสูตร โดยทำให้สูตรเกิดความข้นหนืดมากขึ้น แต่ขึ้นอยู่กับอัตราการใช้ GuarCat™ ด้วยคะ ซึ่งจุดประสงค์หลักของการใช้ GuarCat™ จะเน้นเรื่อง hair conditoning ช่วยเคลือบเส้นผม ลดการพันของเส้นผม (ซึ่งหากใช้มากไป ก็อาจทำให้เกิดการ build-up บนเส้นผม รวมถึงลักษณะผมฟีบ) ฉะนั้น หากท่านสมาชิกต้องการเน้นการปรับความข้นหนืดของสูตรเพียงอย่างเดียว อาจจะเลือกใช้สารเฉพาะเจาะจงที่ทำหน้าที่นี้ เช่น EasyThick, SugarThick จะเหมาะกว่าคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: แชมพู ใช้GuarCat™ Standard เป็นตัวปรับข้นหนืดในสูตร

โพสต์โดย goodday.th » อังคาร ก.พ. 26, 2019 12:08 am

ขอบคุณมากค่ะ
goodday.th

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง