ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ผสมเเค่ Ectoine กับ Rose Water หรือ Pitera

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ผสมเเค่ Ectoine กับ Rose Water หรือ Pitera

โพสต์โดย thamon.dhi » พุธ ก.พ. 20, 2019 11:48 am

อยากทราบว่าจะผสมเเค่ Ectoine กับ Rose Water หรือ Pitera โดยไม่ใส่ส่วนผสมอื่นเพื่อทำเป็น โทนเนอร์, เฟซ มิสท์ หรือ เอสเซนส์เนื้อเบาได้หรือไม่
thamon.dhi

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Ectoin

โพสต์โดย donotgiveup12345601 » อาทิตย์ ก.พ. 24, 2019 10:22 am

สวัสดีค่ะ

ขออนุญาตตอบแทนstaffค่ะ
Rose WaterกับPiteraใช้แทนน้ำได้เลยค่ะ แต่Piteraให้ความรู้สึกมันที่ผิวแบบเหนอะๆนะคะ ถ้าผิวมันจะไม่เหมาะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
donotgiveup12345601

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง